สลด อดีต สจ.พิจิตร ปลิดชีพดับ หลังบอกญาติว่าอยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์
อดีต สจ.พิจิตร ปลิดชีพดับ โดยเมื่อวันที่ 30 พ.ค. 2567 เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองพิจิตร ได้รับแจ้งเหตุมีคนเสียชีวิต บริเวณศาลากลางน้ำภายในโรงแรมแห่งหนึ่งติดกับบึงสีไฟ ต.คลองคะเชนทร์ อ.เมือง จ.พิจิตร
![สลด อดีต สจ.พิจิตร ปลิดชีพดับ หลังบอกญาติว่าอยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์](https://image.tnews.co.th/uploads/images/contents/w1024/2024/05/eGJ8mA5aIijRYEpvnTcH.webp?x-image-process=style/lg-webp)
โดยในจุดเกิดเหตุพบ นายสุรกิจ หรือ สจ.หมูน้อย อายุ 65 ปี อดีต ส.อบจ.เมืองพิจิตร และอดีตผู้สมัคร สส.พิจิตร เขต 1 พรรคเพื่อไทย นั่งเสียชีวิตอยู่ที่ศาลาริมสระน้ำ มีอาวุธปืนขนาด .38 ตกอยู่ และมีรอยกระสุนที่ศีรษะ 1 นัด โดยญาติๆที่ได้ยินเสียงปืนพยายามช่วยชีวิตแต่ก็ไม่ทัน
![สลด อดีต สจ.พิจิตร ปลิดชีพดับ หลังบอกญาติว่าอยู่ไปก็ไม่มีประโยชน์](https://image.tnews.co.th/uploads/images/contents/w1024/2024/05/dhZpVdhvqpwMvjVR4WUy.webp?x-image-process=style/lg-webp)
เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจจะส่งศพไปทำการชันสูตรที่โรงพยาบาลมหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก เพื่อหาสาเหตุการเสียชีวิตที่แท้จริงอีกครั้ง